Sản phẩm

THỐNG KÊ TRUY CẬP

Thành viên online
0
Khách đang online
14
Truy cập trong ngày
14
Truy cập trong tháng
68
Truy cập trong năm
619
Tổng lượt truy cập
11.599

Lập lại KHBVMT

Thứ Năm, 1/6/2017

LẬP LẠI KẾ HOẠCH BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG

Hỏi: Công ty chúng tôi đã sản xuất được 3 năm và đã có giấy xác nhận Kế hoạch bảo vệ môi trường. Tuy nhiên, nay Chúng tôi chuyển về địa chỉ mới cùng sản xuất mặt hàng như cũ. Vậy, Công ty chúng tôi có phải làm thủ tục môi trường mới không? Nếu không thực hiện Chúng tôi sẽ bị phạt mức phạt bao nhiêu?

Công ty TNHH Truyền thông Môi trường Sen Hồng xin trả lời như sau:

Theo mục 4 Điều 33 Luật Bảo vệ Môi trường, Chủ dự án phải lập lại Kế hoạch Bảo vệ Môi trường trong các trường hợp sau:

  • Thay đổi địa điểm
  • Không triển khai thực hiện trong vòng 24 tháng kể từ ngày kế hoạch bảo vệ môi trường được xác nhận.

Do đó, đối với trường hợp cụ thể của Quý Công ty phải thực hiện lại hồ sơ Kế hoạch Bảo vệ Môi trường và trình lên Cơ quan có thẩm quyền để xác nhận (Ủy ban nhân dân Quận/ Huyện).

Hồ sơ cần thiết để Lập Kế hoạch Bảo vệ Môi trường bao gồm:

  • Giấy đăng ký kinh doanh
  • Hợp đồng thuê đất hoặc giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hoặc các giấy tờ pháp lý khác tương đương
  • Báo cáo dự án đầu tư hoặc hương án sản xuất, kinh doanh, dịch vụ
  • Bản vẽ mặt bằng tổng thể
  • Bản vẽ thoát nước mưa
  • Bản vẽ thoát nước thải

Thời gian thực hiện: 20 ngày làm việc

Mức phạt đối với tổ chức không có Kế hoạch bảo vệ môi trường được xác nhận từ 60.000.000 – 80.000.000 đồng. (Theo Điều 5 và Điều 11 Nghị định số 155/2016/NĐ-CP ngày 18 tháng 11 năm 2016 của Chính phủ Quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Bảo vệ Môi trường).

Để được tư vấn cụ thể Quý Doanh nghiệp vui lòng liên hệ trực tiếp Công ty tu van moi truong Sen Hồng qua số Hotline 0988.868.902 (Ms. Tuyền) để được hỗ trợ miễn phí.

Lập lại KHBVMTRating: 8 out of 10905.